con rể

Con rể có được hưởng thừa kế của bố mẹ vợ?

Con rể có được hưởng di sản thừa kế từ bố mẹ vợ hay không? Đây là câu hỏi mà nhiều cánh mày râu mong muốn được giải đáp sau khi được rước về nhà vợ. Căn cứ: Bộ luật dân sự 2015 Nội dung tư vấn Bộ luật dân sự quy định rõ ràng về Quyền thừa kế và người thừa kế tại Điều 609 và 613, cụ thể: Điều 609. Quyền thừa kế Cá nhân có quyền lập di chúc để định đoạt tài sản của mình; để lại tài

18 Tháng Mười Một 2019| Luật về thừa kế