Con rể có được hưởng thừa kế của bố mẹ vợ?

Con rể có được hưởng thừa kế của bố mẹ vợ?

Hiện nay, vấn đề thừa kế là vấn đề được nhiều người quan tâm tìm hiểu. Tuy nhiên, người dân vẫn chưa nắm rõ các quy định về người được hưởng di sản thừa kế hay việc con rể có được hưởng thừa kể của bố mẹ vợ hay không. Để giải đáp các thắc mắc này, Luật sư X cung cấp đến bạn các quy định của pháp luật về vấn đề thừa kế thông qua bài viết dưới đây. Căn cứ: Bộ luật dân sự năm 2015. Nội

20 Tháng Mười Một 2019| Kiến thức luật dân sự

Con rể có được hưởng thừa kế của bố mẹ vợ?

Con rể có được hưởng di sản thừa kế từ bố mẹ vợ hay không? Đây là câu hỏi mà nhiều cánh mày râu mong muốn được giải đáp sau khi được rước về nhà vợ. Căn cứ: Bộ luật dân sự 2015 Nội dung tư vấn Bộ luật dân sự quy định rõ ràng về Quyền thừa kế và người thừa kế tại Điều 609 và 613, cụ thể: Điều 609. Quyền thừa kế Cá nhân có quyền lập di chúc để định đoạt tài sản của mình; để lại tài

18 Tháng Mười Một 2019| Luật về thừa kế