Công ty TNHH một thành viên có được phát hành cổ phiếu không?

Công ty TNHH một thành viên có được phát hành cổ phiếu không?

Phát hành cổ phiếu là một trong những công cụ hữu hiệu mà công ty cổ phần sử dụng để huy động thêm vốn. Vậy với công ty TNHH MTV có được phát hành cổ phiếu để gọi vốn hay không, hãy cùng Luật sư X tìm hiểu trong bài viết dưới đây: Căn cứ pháp lí Luật doanh nghiệp 2014 Nội dung tư vấn    1. Cổ phiếu là gì? Khái niệm cổ phiếu đã được quy định tại Điều 120 Luật doanh nghiệp như

23 Tháng Mười Một 2019| Kiến thức luật doanh nghiệp