Quy định về phạt cọc khi phá hợp đồng?

Quy định về phạt cọc khi phá hợp đồng?

Thông thường khi lập hợp đồng đặt cọc, các bên sẽ thỏa thuận về mức phạt cọc nếu một trong hai bên phá hợp đồng. Vậy nếu phá hợp đồng, phạt cọc bao nhiêu thì đúng luật? Luật sư X sau đây xin gửi đến bạn bài tư vấn như sau: Cơ sở pháp lý Bộ luật Dân sự năm 2015. Nội dung tư vấn 1. Đặt cọc là gì?  Theo quy định tại Khoản 1 Điều 328 Bộ luật Dân sự 2015  đặt cọc là việc một bên (sau

20 Tháng Mười Một 2019| Kiến thức luật dân sự