Con có được đặt tên theo họ mẹ không?

Con có được đặt tên theo họ mẹ không?

Con có thể theo họ mẹ không?

Vấn đề bình đẳng giới ngày càng được coi trọng trong xã hội hiện đại ngày nay vậy liệu rằng con có thể theo họ của mẹ được hay không? Căn cứ: Bộ luật Dân sự 2015 Nội dung tư vấn 1. Đặt họ cho con sau khi sinh Cần khẳng định ngay: Con hoàn toàn có thể theo họ mẹ. Theo Khoản 2, Điều 26 Bộ luật Dân sự 2015 thì họ của cá nhân được xác định như sau:Theo Khoản 2, Điều 26 Bộ luật Dân sự 2015

23 Tháng Mười Một 2019| Kiến thức luật dân sự
Con có được đặt tên theo họ mẹ không?

Con có được đặt tên theo họ mẹ không?

Hiện nay, chất lượng cuộc sống của con người ngày càng được nâng cao, nhiều người phụ nữ làm chủ được kinh tế của mình nên họ không muốn lấy chồng. Tuy nhiên, họ muốn sinh con theo phương pháp tiên tiến khoa học và họ đang thắc mắc không biết đứa con mình sinh ra có được đặt tên theo họ mẹ hay không. Vậy con có được đặt tên theo họ mẹ hay không? Bài viết dưới đây Luật sư X sẽ giải đáp thắc mắc của

21 Tháng Mười Một 2019| Kiến thức luật dân sự