không bắt buộc thưởng tết

quy định về thưởng tết

Có bắt buộc phải thưởng tết cho nhân viên?

Câu chuyện liên quan đến thưởng tết bh cũng là tâm điểm quan tâm của những người lao động. Nhiều người thích thú được nhận thưởng cao, có người lại chạnh lòng khi được thưởng ít ỏi, thậm chí là không có.  Quy định về thưởng tết theo pháp luật hiện hành? Tham khảo bài viết dưới đây của Luật Sư X. 1.Thưởng tết là không bắt buộc.  Căn cứ theo Điều 103 Bộ luật lao động 2012 thì Thưởng tết hay thưởng

22 Tháng Mười Hai 2019| Kiến thức luật lao động