Lỗi không thắt dây an toàn đối với ô tô

ô tô

Lỗi không thắt dây an toàn đối với ô tô

Cho tôi hỏi quy định thắt dây an toàn đối với người ngồi trên ôtô khi xe đang chạy được quy định như thế nào? Có phải mọi trường hợp đều phải thắt không Căn cứ pháp lý:  Điểm k, l khoản 1 Điều 5 Nghị định 46/2016/NĐ-CP Mức phạt: 100.000đ - 200.000đ  Mức phạt cụ thể: 150.000đ (Nguyên tắc phạt tiền cụ thể) Nội dung điều luật: Điều 5. Xử phạt người điều khiển, người được chở trên xe ô

19 Tháng Mười Một 2019| Hành chính