Lỗi hệ thống chuyển hướng của xe không đúng tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật đối với xe ô tô

Hệ thống chuyển hướng của xe không đúng tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật thì bị xử phạt thế nào? Hãy tìm hiểu với LSX thông qua bài viết:

Căn cứ pháp lý: 

  • Điểm b khoản 3 Điều 16 Nghị định 46/2016/NĐ-CP

Mức phạt: 800.000đ – 1.000.000đ 

Mức phạt cụ thể: 900.000đ (Nguyên tắc phạt tiền cụ thể)

Nội dung điều luật:

Điều 16. Xử phạt người điều khiển xe ô tô (bao gồm cả rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo theo) và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông

3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

b) Điều khiển xe có hệ thống chuyển hướng của xe không đúng tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật;

Luật sư chuyên giải quyết vụ việc liên quan tai nạn, tranh chấp, bồi thường trong vấn đề giao thông, vận tải: 0833.102.102

 

 

Từ khóa: